Ameflu + C

Giá: 110,000vnđ.
Mô tả: Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm, THÀNH PHẦNAcetaminophen ……………… 500 mgVitamin C ……………………… 100 mgGuaifenesin …………………… 200

THÀNH PHẦN
Acetaminophen ……………….. 500 mg
Vitamin C ……………………….. 100 mg
Guaifenesin …………………….. 200 mg
Pseudoephedrine HCl ………. 30 mg
Dextromethorphan HBr ……. 15 mg
Cho một viên nén dài bao phim.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm:
Sốt
Các cơn đau nhẹ
Nhức đầu
Ho
Đau họng
Sung huyết mũi
Làm loãng đờm (chất nhày) và làm loãng dịch tiết phế quản giúp dễ ho hơn
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: uống 1viên, cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên /24 giờ.
Trẻ từ 6-12 tuổi: uống 1/2 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên/ 24 giờ.
Trẻ dưới 6 tuổi: không dùng thuốc này cho trẻ dưới 6 tuổi.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Chống chỉ định dùng thuốc này cho bệnh nhân được biết có tăng mẫn cảm (quá mẫn) với bất kỳ thành phần nào thuốc, người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase. Bệnh nhân cao huyết áp nặng hay có bệnh mạch vành trầm trọng, và sỏi thận khi liều vitamin C vượt quá 1g/24 giờ, bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xin xem phần Tương tác thuốc).
THẬN TRỌNG
Không dùng với các thuốc khác có acetaminophen (paracetamol).
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Nhịp tim nhanh, hồi hộp, chóng mặt, bồn chồn, bứt rứt, mất ngủ có thể xảy ra.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI

NHÀ SẢN XUẤT
Dược phẩm OPV

 

Không có phản hồi

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …