Ameflu + C

Nhập từ khóa tìm kiếm

Ameflu + C

Giá: 110,000vnđ.
Mô tả: Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm, THÀNH PHẦNAcetaminophen ……………… 500 mgVitamin C ……………………… 100 mgGuaifenesin …………………… 200

THÀNH PHẦN
Acetaminophen ……………….. 500 mg
Vitamin C ……………………….. 100 mg
Guaifenesin …………………….. 200 mg
Pseudoephedrine HCl ………. 30 mg
Dextromethorphan HBr ……. 15 mg
Cho một viên nén dài bao phim.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm:
Sốt
Các cơn đau nhẹ
Nhức đầu
Ho
Đau họng
Sung huyết mũi
Làm loãng đờm (chất nhày) và làm loãng dịch tiết phế quản giúp dễ ho hơn
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: uống 1viên, cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên /24 giờ.
Trẻ từ 6-12 tuổi: uống 1/2 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên/ 24 giờ.
Trẻ dưới 6 tuổi: không dùng thuốc này cho trẻ dưới 6 tuổi.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Chống chỉ định dùng thuốc này cho bệnh nhân được biết có tăng mẫn cảm (quá mẫn) với bất kỳ thành phần nào thuốc, người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase. Bệnh nhân cao huyết áp nặng hay có bệnh mạch vành trầm trọng, và sỏi thận khi liều vitamin C vượt quá 1g/24 giờ, bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xin xem phần Tương tác thuốc).
THẬN TRỌNG
Không dùng với các thuốc khác có acetaminophen (paracetamol).
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Nhịp tim nhanh, hồi hộp, chóng mặt, bồn chồn, bứt rứt, mất ngủ có thể xảy ra.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI

NHÀ SẢN XUẤT
Dược phẩm OPV

 

Ameflu + C
Đánh giá bài viết

itseovn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Chát với chúng tôi