Ameflu Day Syr.60ml

Giá: 95,000vnđ.
Mô tả: Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh: Các cơn đau nhẹ nhức đầu đau họng sung huyết mũi (nghẹt mũi) ho chảy mũi hắt hơi và sốt, THÀNH PHẦNMỗi 5 ml sirô

THÀNH PHẦN
Mỗi 5 ml sirô chứa:
Hoạt chất:
Acetaminophen 160 mg
Phenylephrin HCl 2,5 mg
Dextromethorphan 5 mg
Tá dược: Propylen glycol, acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, polyetylen glycol 400, hương dứa, tartrazine, sunset yellow, sucralose, nước tinh khiết.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh: Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Lắc trước khi dùng.
Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Uống 2 muỗng cà phê (10 ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 10 muỗng cà phê (50 ml)/ 24 giờ.
Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: Uống 1 muỗng cà phê (5 ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 5 muỗng cà phê (25 ml)/ 24 giờ.
Trẻ em dưới 4 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Trẻ em dưới 2 tuổi.
Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc).
Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng.
Thiếu hụt G6DP.
Bệnh nhân bị suy gan nặng.
Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, blốc nhĩ thất, xơ cứng động mạch vành nặng, nhịp nhanh thất.
Cường giáp nặng hoặc bị tăng nhãn áp góc đóng.
THẬN TRỌNG
Trẻ em dưới 4 tuổi.
Không dùng quá liều chỉ định.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Nhịp tim nhanh, hồi hộp, chóng mặt, bồn chồn, bứt rứt, mất ngủ có thể xảy ra.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Chai 60 ml
NHÀ SẢN XUẤT
Dược phẩm OPV

 

Không có phản hồi

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …