Ameflu Day Tab.

Giá: 95,000vnđ.
Mô tả: Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm, THÀNH PHẦNMỗi viên nén dài bao phim chứa:Hoạt chất:Acetaminophen…………………500

THÀNH PHẦN
Mỗi viên nén dài bao phim chứa:
Hoạt chất:
Acetaminophen….……………….500 mg
Guaifenesin………………………200 mg
Phenylephrin HCl………………..10 mg
Dextromethorphan HBr…………..15mg
Tá dược: Tinh bột ngô, tinh bột tiền hồ hóa, povidon K30, natri starch glycolat, silic oxid dạng keo khan, magnesi stearat, talc, acid citric khan, dicalci phosphat khan, opadry yellow AMB.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như:
Sốt
Các cơn đau nhẹ
Nhức đầu
Ho
Đau họng
Sung huyết mũi
Làm loãng đờm (chất nhầy) và làm loãng dịch tiết phế quản giúp dễ ho hơn.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên, cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên / 24 giờ.
Trẻ từ 6 tuổi đến 11 tuổi: Uống ½ viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên / 24 giờ.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc).
Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng.
Thiếu hụt G6DP.
Bệnh nhân bị suy gan nặng.
Không dùng cho trẻ em dưới 6 tuổi.
THẬN TRỌNG
Không dùng với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Nhịp tim nhanh, hồi hộp, chóng mặt, bồn chồn, bứt rứt, mất ngủ có thể xảy ra.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Vỉ 10 viên, hộp 1 vỉ, 10 vỉ hoặc 20 vỉ.
NHÀ SẢN XUẤT
Dược phẩm OPV

 

Không có phản hồi

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …