Ameflu Night Tab.

Giá: 95,000vnđ.
Mô tả: Làm giảm tạm thời sung huyết mũi chảy mũi (sổ mũi) hắt hơi ngứa và chảy nước mắt ho đau họng nhức đầu đau mình và sốt do cảm lạnh sốt rơm (sốt mùa hè) hay các chứng dị

THÀNH PHẦN
Acetaminophen …………………. 500 mg
Pseudoephedrine HCl ………… 30 mg
Dextromethorphan HBr …….. 15 mg
Chlorpheniramine maleate … 2 mg
Cho một viên nén dài bao phim.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Làm giảm tạm thời sung huyết mũi, chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh, sốt rơm (sốt mùa hè) hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
+ Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên, cách mỗi 4-6 giờ, không dùng quá 8 viên trong 24 giờ.
+ Trẻ em (từ 6 đến 11 tuổi): uống ½ viên cách mỗi 4-6 giờ, không dùng quá 4 viên trong 24 giờ.
Không dùng cho trẻ dưới 6 tuổi.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Suy gan và/hoặc suy thận nặng.
Thiếu hụt G6DP.
Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
Người bệnh đang cơn hen cấp.
Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
Glocom góc hẹp.
Tắc cổ bàng quang.
Loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng.
Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày.
THẬN TRỌNG
Không dùng để điều trị đau hơn 7 ngày hoặc sốt hơn 3 ngày trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Thuốc có thể gây buồn ngủ. Rượu, các thuốc giảm đau và an thần có thể làm tăng tác dụng gây buồn ngủ. Tránh dùng các thức uống có chứa cồn khi đang dùng thuốc này.
Không dùng thuốc này nếu như bạn đang dùng các thuốc giảm đau và an thần mà không tham khảo ý kiến bác sĩ trước.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp: phát ban da, ban đỏ hoặc mề đay. Nhịp tim nhanh, hồi hộp, chóng mặt, bồn chồn, bứt rứt, mất ngủ có thể xảy ra.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 1 vỉ x 10 viên.
Hộp 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
Dược phẩm OPV

 

Không có phản hồi

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Diclofenac Ấn Độ
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Diclofenac Ấn Độ

Giá: Liên hệ. Mô tả: Diclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như viêm khớp dạng thấp viêm xương khớp và viêm cột THÀNH PHẦN DiclofenacHàm lượng: 50mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHDiclofenac được dùng điều trị viêm và đau do các chứng bệnh khớp như …

Amfadol plus
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Amfadol plus

Giá: Liên hệ. Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm THÀNH PHẦNCông thức cho 1 viên nang mềm– Paracetamol………………………… 325 mg– Ibuprofen……………………………..200 mg– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, …

Panadol trẻ em 250mg effer
Thuốc hạ sốt, giảm đau
Panadol trẻ em 250mg effer

Giá: Liên hệ. Mô tả: Hạ sốt giảm đau nhanh: đau răng đau đầu đau tai sau tiêm vaccine triệu chứng cảm cúm, THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG CHỈ ĐỊNHHạ THÀNH PHẦNParacetamol 250 mgCÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNHHạ sốt, giảm đau nhanh: đau răng, đau đầu, đau tai, sau tiêm vaccine, …