Amfadol plus

Nhập từ khóa tìm kiếm

Amfadol plus

Giá: Liên hệ.
Mô tả: Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ viêm khớp thấp khớp bong gân viêm bao hoạt dịch viêm

THÀNH PHẦN
Công thức cho 1 viên nang mềm
– Paracetamol………………………… 325 mg
– Ibuprofen……………………………..200 mg
– Tác dược: Lecithin, Soybean oil, Gelatin, Glycerin, Methyl paraben, Sorbitol, Ethyl vanilin, Titan dioxyd, Alura red, Brilliant blue, Erythrosin, Sunset yellow, Nước tinh khiết vừa đủ 1 viên.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Giảm cơn đau từ nhẹ đến trung bình do nguyên nhân cơ xương như đau cơ, viêm khớp, thấp khớp, bong gân, viêm bao hoạt dịch, viêm gân, đau lưng hay nhức đầu do căng thẳng, đau răng, đau bụng kinh. Giảm đau hậu phẫu, sau nhổ răng và các phẫu thuật nhỏ.
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:
– Liều thường dùng: 1- 2 viên/lần, ngày 3 lần.
– Trường hợp mạn tính: 1 viên/lần, ngày 3 lần
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
– Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
– Loét dạ dày-tá tràng tiến triển
– Người bị bệnh hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận.
– Lupus ban đỏ rải rác; thiếu hụt men G6PD.
– Phụ nữ mang thai, ít nhất là trong 3 tháng cuối của thai kỳ.
THẬN TRỌNG
Cần thận trong khi sử dụng thuốc cho bệnh nhân lớn tuổi.
Tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Hiếm gặp; thường là nổi mẫn da, rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, suy nhược, chóng mặt…
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 3 vỉ, 10 vỉ x 10 viên nang mềm
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty cổ phần Dược phẩm Việt Nam-Ampharco – VIỆT NAM

 

Amfadol plus
Đánh giá bài viết

itseovn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Chát với chúng tôi